กระดานปัญญาชน > เรื่องทั่วไป

ด้วยความคิดถึง แม่สุรีย์ ไวยกุฬา

<< < (2/7) > >>

kruchamp:
สวัสดีครับ

แม่ส่งรูปทางเมล์ก็ได้ครับ เดี๋ยวแชมป์เอาขึ้นให้ครับ หรือเอาขึ้นที่ facebook ก็ได้ เดี๋ยวแชมป์เอาโค๊ดจาก facebook มาแปะไว้ครับ

suree:
เรื่องการเอา???าพมาขึ้นทำไม่เป็น :( โทรศัพท์ก็ไม่ได้ซื้อเน็ตเพราะคิดว่ามันไม่จำเป็นต้องใช้ค่ะ

suree:
วันนี้เป็นวันพระ ได้ไปทำบุญ รับศีล เจริญจิต???าวนา :) ขอทุกท่านรับบุญกุศลร่วมกันค่ะ
ไปทำบุญวันนี้มีข้อธรรมะให้ได้พิจารณาคือ วันพระที่แล้วมีพระเณร ๖๐กว่ารูปเต็มอาสนะ
หลังจากทำบุญแล้วพระบวชใหม่ในพรรษาก็สึก เหลือพระเณรประมาณ ๓๐กว่ารูป มาถึง
วันพระนี้มีพระอยู่ที่วัด ๕รูป นอกนั้นติดกิจนิมนต์และ???ารกิจอื่นๆ อาสนะสงฆ์ที่เคยมีพระนั่ง
พร้อมพรั่งเต็มไปหมดโหรงเหรงมาก เห็นธรรมะ"อนิจจัง"เลย เกิดขึ้น ตั้งอยู่แล้วก็ดับไป

kruchamp:
มีรุ่นพี่ (จริงๆแล้ว ต้องบอกว่า รุ่นพ่อแม่) เค้าขอเบอร์ แม่สุรีย์ครับ เค้าบอกว่า เป็นลูกศิษย์สมัยวิทยาลัยครู เค้าอยากจะคุยกับแม่ครับ เดี๋ยวเค้าจะขอเบอร์อีกครั้งหนึ่งครับ

kruchamp:
เมื่อวันที่ 24 พ.ย. 2556
ได้ไปร่วมงาน รำลึกพระคุณครู ฯ ครั้งที่ 3 ของสมาคมศิษย์เก่า มรพส. ครับ

อาจารย์หลายท่านยังจำได้

ส่วนบางท่าน คุ้นๆหน้า ผมเลยแนะนำตัวว่า "ผมเป็นลูกแม่สุรีย์ครับ" อาจารย์ท่านร้อง "อ๋อ จำได้ๆ ไปที่คณะมนุษย์บ่อยๆ"

ดีใจครับ ที่ครูบาอาจารย์ยังรักเราอยู่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version