กระดานปัญญาชน > เรื่องทั่วไป

ด้วยความคิดถึง แม่สุรีย์ ไวยกุฬา

<< < (6/7) > >>

suree:
วันนี้เป็นวันพระ ไปทำบุญ ฟังเทศน์ นั่งสมาธิ ได้ครบทั้งทาน ศีล ???าวนา เอาบุญมาฝากทุกท่านค่ะ :) :) :)

kruchamp:
พรุ่งนี้ไปสวนสัตว์เขาเขียวครับ

เสียดาย ไม่ได้ไปที่สัตหีบอีก ไม่งั้นคงได้ไปกอดแม่สุรีย์อีกครั้งครับ

คิดถึงแม่ครับ ทุกครั้งที่มีปัญหา ก็มีกำลังใจดีๆจากแม่เสมอมาครับ

ครั้งนี้มันหนัก มันผ่านไปยากมาก แต่ก็จะพยายามผ่านมันไปให้ได้ครับ ผ่านให้เหมือนหน่วย SEAL... ฮูย่า....

kruchamp:
วันนี้ ไปบริจาคโลหิตมาครับ ทีนี้เค้าขอเลือกเพิ่มไปทำงานวิจัย ก็ตอบตกลงยินดีครับ ทางเจ้าหน้าที่ให้ค่าเสียเวลาในการร่วมมือในการทำวิจัย เลยได้เอาเงินนั้นไปทำบุญต่อที่โรงพยาบาลข้างล่างครับ

มีความสุขที่ได้ทำบุญ 2 ต่อ 3 ต่อ ครับ ::) ::)

suree:
อนุโมทนาบุญกับแชมป์ค่ะ :) การให้เลือดเนื้อเป็นทานนั้นถือว่าได้บุญอย่างยิ่ง วันนี้ได้ส่งพัสดุมาให้กับพร
เห็นพรบอกว่าให้ส่งหลังกลับจากปฏิบัติธรรม เพราะช่วงนี้โรงเรียนปิดแล้ว คิดว่าคงถึงวันอังคารหรือ
วันพุธคงอยู่กันนะจ๊ะ

kruchamp:
พัสดุมาถึงวันจันทร์ครับ
พอดีวันจันทร์ผมเช้าไปที่โรงเรียน และแวะวัดสุนทรประดิษฐ์ครับ เขาจึงเขียนใส่ใบสีชมพูไว้

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปรับให้พรครับ

ขอบพระคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version